Round 10

Round 10
Black White
SCOTT Easy - Panasonic 1 - 3 Sri Thai Superware - Pumpui 1 - 3
CP Meiji - True Move H 4 - 0 SCG - MFEC 1 - 3
Unif - Kagome 3 - 1 TCL - Choice 0 - 4
Jiaranai - Metcon (Singapore) 4 - 0 Shantou (China) - CT 4 - 0
Fujian (China) - Ichitan 4 - 0 CMC (Chinese Taipei) - NEC 4 - 0
Arirang (Korea) - Calpis Lacto 3 - 1 Japan - True Online 4 - 0
Saigon (Vietnam) - PTT Hyforce 2 - 2 Pure - (Blank) 0 - 0

 

ทีมดำ จำนวนรอบการแข่งขัน คะแนนจากการแข่งขัน ผลจำนวนรอบชนะ ผลจำนวนรอบเสมอ ผลจำนวนรอบแพ้ จำนวนกระดานชนะ จำนวนกระดานแพ้
Fujian (China) 10 18 8 2 0 34 6
Arirang (Korea) 10 17 7 3 0 31 9
Jiaranai 10 16 8 0 2 29 11
CP Meiji 10 15 7 1 2 28 12
Panasonic 10 15 7 1 2 27 13
Saigon (Vietnam) 10 14 6 2 2 24 16
PTT Hyforce 10 10 4 2 4 21 19
Calpis Lacto 10 10 5 0 5 20 20
SCOTT Easy 10 7 2 3 5 15 25
Ichitan 10 5 1 3 6 14 26
Metcon (Singapore) 10 5 1 3 6 13 27
True Move H 10 3 1 1 8 10 30
Unif 10 3 1 1 8 8 32
Kagome 10 2 1 0 9 6 34
               
ทีมขาว              
Shantou (China) 9 16 8 0 1 30 6
CMC (Chinese Taipei) 9 16 7 2 0 30 6
MFEC 9 14 6 2 1 26 10
Japan 9 13 5 3 1 25 11
Pumpui 9 13 5 3 1 22 14
Pure 10 11 3 5 2 21 15
SCG 10 10 3 4 3 21 19
Choice 10 9 2 5 3 19 21
True Online 9 7 2 3 4 14 22
NEC 9 4 0 4 5 11 25
TCL 9 3 1 1 7 7 29
CT 10 2 0 2 8 8 32
Sri Thai Superware 9 2 0 2 7 6 30

 

BWW

Player ชื่อ Team จำนวนกระดานลงแข่ง จำนวนกระดานชนะ จำนวนกระดานแพ้
34 ภัทราพร อรุณไพจิตรา MFEC 7 5 2
399 ณัฏฐนิช จันทโรจวงศ์ Panasonic 8 5 3
313 จุฑาเมตต์ จารุรัชตพันธ์ True Online 6 3 3
333 ธัญทิวา เย็นใจดี Choice 3 2 1
231 ญาณกร อนุศิริ  Calpis Lacto 3 1 2
340 ริบะคา วงศ์ชูแก้ว Kagome 7 1 6
543 อนงค์ เชิดชูชัยไพบูลย์ (ญ) True Move H 4 0 4

 

MVP

Player ชื่อ Team จำนวนกระดานลงแข่ง จำนวนกระดานชนะ จำนวนกระดานแพ้
180 ณัฐกฤษณ์ เตชะอำนวยวิทย์ MFEC 8 8 0
225 กฤษฏิ์ แจ่มขจรเกียรติ MFEC 8 8 0
154 ปริวรรต สำเภาแก้ว Pumpui 9 8 1
321 โอฬาร โรจนะบุรานนท์ Pumpui 9 8 1
415 นราวิชญ์ พงศ์กิจวรสิน Panasonic 9 8 1
87 ธนพล เตียวัฒนานนท์ Jiaranai 7 7 0
169 ศรีสินทร์ โชติกพงศ์ Pure 7 7 0