ผลการแข่งขันในรอบ 13 Result of Round 13

 

สายดำ Black Group

สายขาว White Group

Sri Thai Superware VS (NO TEAM)

NEC VS Glory-Thai

Scott100 (Korat) VS Magic Farm

Ichitan VS Foremost

Zorus (Chiengmai) VS SEA

Coke VS Arirang (Korea)

Panasonic VS Tiger Go (Malaysia)

Bank of China VS (NO TEAM)

Nestle Water VS PTT

Pumpui VS MFEC

C-Vitt VS Saigon (Vietnam)

Puriku VS CP-Meiji (Korat)

CMC (Chinese Taipei) VS Big Cola

Samsung VS Metcon (Singapore)

  การแข่งขันในรอบที่ 13 จะเริ่มในวันที่ 30 มีนาคม 2556 เวลา 9:00 น. ที่ตึก CP Tower ชั้น 11

 

ประกาศสำหรับนักกีฬาทุกคน

ในการแข่งขันในรอบสุดท้ายนี้ ให้นำสำเนาบัตรประจำตัวประชาชน หรือ Passport สำหรับชาวต่างชาติของทุกคนในทีมมาด้วย เพื่อคณะกรรมการจะได้ทำเรื่องเบิกเงินสำหรับสนับสนุนการแข่งขัน และมอบให้กับทุกคนในพิธีปิด ถ้าไม่ได้นำมาในวันแข่งขันรอบนี้ กรุณานำมามอบให้กับ ลี 089-131-9251 ในภายหลัง โดยโทรนัดเวลาและสถานที่ในการมอบเอกสารนี้กับลีได้โดยตรง

และ... การจ่ายเงินค่าสนับสนุนการแข่งขันที่ทุกคนจะได้ จะมอบให้ในวันที่ 27 เมษายน หรือวันพิธีปิด เป็นวันสุดท้าย ถ้านักกีฬาท่านใดไม่สามารถเดินทางไปรับเงินในวันพิธีปิดได้ กรุณาติดต่อกับลีก่อนล่วงหน้า

 


ผลการแข่งขันในรอบที่ 13

สายดำ Black Group

ผลการแข่งขัน

Sri Thai Superware VS (NO TEAM)

NEC VS Glory-Thai

Scott100 (Korat) VS Magic Farm

Ichitan VS Foremost

Zorus (Chiengmai) VS SEA

Coke VS Arirang (Korea)

Panasonic VS Tiger Go (Malaysia)

-

1-3

0-4

1-3

3-1

1-3

4-0

 

สายขาว White Group

ผลการแข่งขัน

Bank of China VS (NO TEAM)

Nestle Water VS PTT

Pumpui VS MFEC

C-Vitt VS Saigon (Vietnam)

Puriku VS CP-Meiji (Korat)

CMC (Chinese Taipei) VS Big Cola

Samsung VS Metcon (Singapore)

-

3-1

1-3

0-4

2-2

4-0

0-4

วิเคราะห์ผลการแข่งขันหลังจากจบรอบที่ 13

 

 

 

 

 


  ผลการแข่งขันในรอบ 13 

สายดำ Black Group 

อันดับ

ทีม แข่ง ชนะ เสมอ แพ้ ได้ เสีย คะแนน

1

Arirang (Korea) 12 9 3 0 39 9 21
2 Foremost 12 9 2 1 35 13 20
3 Glory Thai 12 7 4 1 33 15 18
4 Zorus 12 6 6 0 30 18 18
5 Ichitan 12 5 5 2 29 19 15
6 NEC 12 4 4 4 25 23 12
7 Coke 12 4 4 4 23 25 12
8 Sri Thai Superware 12 3 4 5 19 29 10
9 Panasonic 12 3 2 7 20 28 8
10 Scott100 (Korat) 12 2 3 7 13 35 7
11 Tiger Go (Malaysia) 12 2 2 8 17 31 6
12 Magic Farm 12 1 3 8 15 33 5
13 SEA 12 0 4 8 14 34 4

สายขาว White Group

อันดับ ทีม แข่ง ชนะ เสมอ แพ้ ได้ เสีย คะแนน
1 Saigon (Vietnam) 12 9 2 1 36 12 20
2 MFEC 12 8 3 1 35 13 19
3 CMC (Chinese Taipei) 12 8 2 2 33 15 18
4 CP-Meiji (Korat) 12 6 4 2 30 18 16
5 Puriku 12 7 1 4 28 20 15
6 Metcon (Singapore) 12 5 2 5 27 21 12
7 Bank of China 12 6 0 6 24 24 12
8 PTT 12 4 1 7 20 28 9
9 Nestle Water 12 2 4 6 17 31 8
10 C-Vitt 12 3 2 7 16 32 8
11 Pumpui 12 2 3 7 18 30 7
12 Samsung 12 3 1 8 17 31 7
13 Big Cola 12 2 1 9 11 37 5

 นักกีฬาผู้หญิงที่ดีที่สุด

ชื่อ ระดับ ทีม จำนวนกระดานที่แข่งขัน จำนวนกระดานที่ชนะ
ภัทราพร อรุณไพจิตรา 3   ดั้ง MFEC 12 8
ณัฏฐนิช จันทโรจวงศ์ 3   ดั้ง Coke 10 6
วราพรรณ นาวารักษ์ 3   ดั้ง Pumpui 12 4
อรุณกร ปทุมวัน 1   ดั้ง PTT 8 4
ปารมี อิทธานุเวคิน 1   ดั้ง Bank   of China 6 2
ศศพร จอมหงษ์ 1   ดั้ง Pumpui 7 1
กมลรส เดชะวงศ์วิเศษ 1   ดั้ง MFEC 0 0
จุฑาเมตต์ จารุรัชตพันธ์ 1   ดั้ง Glory-Thai 4 0

  นักกีฬาระดับมัธยมที่ดีที่สุด 

ชื่อ ระดับ ทีม จำนวนกระดานที่แข่งขัน จำนวนกระดานที่ชนะ
กฤษฎิ์   แจ่มขจรเกียรติ  4 ดั้ง MFEC 12 12
นนทวัฒน์   ตัณฑ์ธนศิวะกุล 2 ดั้ง PTT 12 10
ทศวัชร์   มนัสเสถียร 3 ดั้ง Foremost 12 10
นทีธร   บลอมฟิลด์ 3 ดั้ง CP-Meiji 12 9
วสุพล   เจิ้ง 2 ดั้ง Foremost 11 8
จิรโชติ   เจิมสิทธิประเสริฐ 2 ดั้ง Coke 8 4
ณัฏฐนิช   จันทโรจวงศ์ 3 ดั้ง Coke 10 6
ศิวกร   พิสุทธิวงศ์ 2 ดั้ง NEC 10 5
เชาวน์   เจริญสมสมัย 2 ดั้ง Big   Cola 10 4
นราวิชญ์   พงศ์กิจวรสิน 3 ดั้ง NEC 11 6
นันทวัฒน์   พระไตรยะ 1 ดั้ง Glory-Thai 9 5
กัมปนาท   บุญรอด 2 ดั้ง C-Vitt 10 5
วิชญ์   เสวตรวิทย์ 3 ดั้ง Panasonic 11 5
ไกรวิชย์   พัวพงพันธ์ 3 ดั้ง Big   Cola 10 3
กษิดิษ   จันทโรจวงศ์ 2 ดั้ง Big   Cola 9 2
ภาณุพัฒ   ดิษฐี 2 ดั้ง PTT 10 2
จุน   เทชิโรกิ 2 ดั้ง NEC 5 1
กุลเดช   มหาเหมรัตน์ 3 ดั้ง Panasonic 9 4
ณัฐชนน   ลี้ดารา 1 ดั้ง Panasonic 6 2

นักกีฬาที่มีโอกาสลุ้นรางวัล MVP

กฤษฎ์ แจ่มขจรเกียรติ จาก ทีม MFEC จำนวนกระดาน 12 กระดาน จาก 12 กระดาน

เบน วงษ์สายใจ จาก ทีม Zorus  จำนวนกระดาน 8 กระดาน จาก 9 กระดาน

ฤชากร ไตรรัตานุสรณ์ จาก ทีม Bank of China จำนวนกระดาน 7 กระดาน จาก 9 กระดาน

กมล สันติพจนา จาก ทีม Ichitan จำนวนกระดาน 8 กระดาน จาก 11 กระดาน

 วีระยุทธ ศรีเพ็ชร จาก ทีม Zorus จำนวนกระดาน 7 กระดาน จาก 10 กระดาน

พีรพัฒน์ เพิ่มสุวรรณเจริญ จาก ทีม Foremost จำนวนกระดาน 8 กระดาน จาก 12 กระดาน

ธนพล เตียวัฒนานนท์ จาก ทีม Glory-Thai จำนวนกระดาน 8 กระดาน จาก 12 กระดาน

ปริวรรต สำเภาแก้ว จาก ทีม Foremost จำนวนกระดาน 8 กระดาน จาก 12 กระดาน

 

รายชื่อข้างต้นเป็นการสรุปจากผลงานจนถึงรอบปัจจุบัน โดยดูจากตำแหน่งที่ 1 และ 2 ของทีม

ถ้ามีนักกีฬาคนใดที่สงสัยว่าตัวเองน่าจะได้รางวัลนี้ กรุณาแจ้งเพิ่มรายชื่อด้วย จะทำการตรวจสอบและแจ้งผลโดยเร็วที่สุด