ผลการแข่งขันในรอบ 11 Result of Round 11

 

สายดำ Black Group

สายขาว White Group

NEC VS (NO TEAM)

 Panasonic VS Foremost

Zorus (Chiengmai) VS Ichitan

Scott100 (Korat) VS Sri Thai Superware

Coke VS SEA

Magic Farm VS Tiger Go (Malaysia)

Arirang (Korea) VS Glory-Thai

Pumpui VS (NO TEAM)

C-Vitt VS Puriku

Bank of China VS PTT

Samsung VS CP-Meiji (Korat)

Saigon (Vietnam) VS Big Cola

Nestle Water VS Metcon (Singapore)

CMC (Chinese Taipei) VS MFEC

การแข่งขันในรอบที่ 11 จะเริ่มในวันที่ 16 มีนาคม 2556 เวลา 9:00 น. ที่ตึก CP Tower ชั้น 11

 

รอบนี้ คู่โหดของสายดำก็คือ Zorus ที่ต้องเจอกับ Ichitan และ Glory-Thai ต้องเจอกับ Arirang 5 ทีมหัวแถวต้องมาเจอกันในรอบนี้

สำหรับสายขาว MFEC เจอกับ CMC จากไต้หวัน เรียกว่าที่ 1 ของสายเจอกับที่ 3 ของสาย MFEC ต้องการเบรคทีมจากไต้หวันให้อยู่หมัดให้ได้ มิฉะนั้นสถานการณ์ของตัวเองก็จะตกลงมาต้องมาลุ้นกับ CMC เพื่อเข้ารอบละ เพราะฉะนั้น ศึกนี้แพ้ไม่ได้


 ผลการแข่งขันในรอบที่ 11 

สายดำ Black Group

ผลการแข่งขัน

NEC VS (NO TEAM)

 Panasonic VS Foremost

Zorus (Chiengmai) VS Ichitan

Scott100 (Korat) VS Sri Thai Superware

Coke VS SEA

Magic Farm VS Tiger Go (Malaysia)

Arirang (Korea) VS Glory-Thai

-

1-3

2-2

1-3

3-1

1-3

2-2

   

สายขาว White Group

ผลการแข่งขัน

Pumpui VS (NO TEAM)

C-Vitt VS Puriku

Bank of China VS PTT

Samsung VS CP-Meiji (Korat)

Saigon (Vietnam) VS Big Cola

Nestle Water VS Metcon (Singapore)

CMC (Chinese Taipei) VS MFEC

-

1-3

1-3

0-4

4-0

3-1

3-1

วิเคราะห์ผลการแข่งขันหลังจากจบรอบที่ 11

 

ในรอบนี้สำหรับสายดำ Glory-Thai ที่ลุ้นเล็ก ๆ ในใจหวังจะเอาชนะ Arrirang จาก เกาหลีได้  เพื่อมีความหวังในการลุ้นเข้ารอบ แต่ก็ไม่สามารถเป็นดังหวังได้เมื่อสามารถได้แค่เพียงยันเสมอกับ Arrirang เท่านั้น จึงยากที่จะลุ้นเข้ารอบได้มากขึ้นไปอีก และอีกคู่คือ Zorus กับ Ichitan ติดยังติดอันดับ 3 และ 4 ในตารางทั้งคู่ ซึ่ง Zorus ยังมีความหวังมากกว่าเนื่องจากยังแข่งน้อยกว่า 1 รอบ ต่างฝ่ายต่างก็ยันกันรับไปคนละแต้ม ทำให้ Foremost ทีมอันดับ 2 ของสายยังหายใจโล่งอยู่

ในสายขาว ทีมสุดโหดที่จะลุ้นเข้ารอบมาพบกันในรอบนี้ ก็คือ MFEC ซึ่งนำมาเป็นจ่าฝูงตลอด แต่พักหลังท่าจะไม่ค่อยดี ค่อย ๆ ล่วงลงมาทีละนิดจนเกือบจะโดนทีมที่ 2 แซง รอบนี้ต้องมาพบกับที่ 3 ของสาย นั่นก็คือ CMC จากไต้หวัน CMC เองก็มีความหวังเช่นกัน ถ้าสามารถเก็บ MFEC ได้โดยชนะ 4-0 CMC จะกลายมาเป็นที่ 2 ของสายทันที และ MFEC จะล่วงลิ่งจากที่ 1 จะกลายมาเป็นที่ 3 ผลที่ออกมาเรียกว่า เสียวไส้ MFEC พ่ายไป 1-3 ตามกฎกติกาแล้ว ถ้าคะแนนเท่ากัน จะดูจากผลจำนวนกระดานที่ชนะ แล้วค่อยมาดูผลแพ้ชนะการพบกันของทีมที่เท่ากัน ดังนั้นแล้ว โชคยังเข้าข้าง MFEC ที่ตุนกระดานชนะเอาไว้เยอะพอที่ตอนนี้ยังนำอยู่ 1 กระดาน หลังจากนี้อีก 2 รอบ ต้องมาลุ้นกันว่า CMC จะสามารถทำให้จำนวนกระดานชนะมาเท่ากันได้หรือไม่ และ MFEC ก็ต้องเก็บจำนวนกระดานชนะให้ได้เยอะที่สุด


ผลการแข่งขันในรอบ 11

สายดำ Black Group

อันดับ ทีม แข่ง ชนะ เสมอ แพ้ ได้ เสีย คะแนน
1 Arirang (Korea) 10 7 3 0 32 8 17
2 Foremost 10 8 1 1 30 10 17
3 Ichitan 11 5 5 1 28 16 15
4 Zorus 10 5 5 0 25 15 15
5 Glory Thai 10 5 4 1 26 14 14
6 Sri Thai Superware 11 3 4 4 19 25 10
7 Coke 10 3 4 3 19 21 10
8 NEC 10 3 4 3 20 20 10
9 Scott100 (Korat) 10 2 3 5 13 27 7
10 Tiger Go (Malaysia) 10 2 2 6 16 24 6
11 Panasonic 10 1 2 7 12 28 4
12 SEA 10 0 4 6 13 27 4
13 Magic Farm 10 0 3 7 11 29 3

สายขาว White Group

อันดับ ทีม แข่ง ชนะ เสมอ แพ้ ได้ เสีย คะแนน
1 Saigon (Vietnam) 10 7 2 1 29 11 16
2 MFEC 10 6 3 1 28 12 15
3 CMC (Chinese Taipei) 10 7 1 2 27 13 15
4 Puriku 11 7 0 4 26 18 14
4 CP-Meiji (Korat) 10 6 2 2 26 14 14
6 Bank of China 11 6 0 5 23 21 12
7 PTT 10 4 1 5 19 21 9
8 Metcon (Singapore) 10 3 2 5 19 21 8
9 Samsung 10 3 1 6 16 24 7
10 C-Vitt 10 3 1 6 14 26 7
11 Pumpui 10 1 3 6 14 26 5
12 Nestle Water 10 1 3 6 12 28 5
13 Big Cola 10 2 1 7 11 29 5

 นักกีฬาผู้หญิงที่ดีที่สุด

 

ชื่อ ระดับ ทีม จำนวนกระดานที่แข่งขัน จำนวนกระดานที่ชนะ
ภัทราพร อรุณไพจิตรา 3 ดั้ง MFEC 10 7
ณัฏฐนิช จันทโรจวงศ์ 3 ดั้ง Coke 8 5
วราพรรณ นาวารักษ์ 3 ดั้ง Pumpui 10 3
อรุณกร ปทุมวัน 1 ดั้ง PTT 6 4
ปารมี อิทธานุเวคิน 1 ดั้ง Bank of China 5 2
ศศพร จอมหงษ์ 1 ดั้ง Pumpui 7 1
กมลรส เดชะวงศ์วิเศษ 1 ดั้ง MFEC 0 0
จุฑาเมตต์ จารุรัชตพันธ์ 1 ดั้ง Glory-Thai 4 0

นักกีฬาระดับมัธยมที่ดีที่สุด

 

ชื่อ ระดับ ทีม จำนวนกระดานที่แข่งขัน จำนวนกระดานที่ชนะ
กฤษฎิ์ แจ่มขจรเกียรติ  4 ดั้ง MFEC 10 10
นนทวัฒน์ ตัณฑ์ธนศิวะกุล 2 ดั้ง PTT 10 9
ทศวัชร์ มนัสเสถียร 3 ดั้ง Foremost 10 8
นทีธร บลอมฟิลด์ 3 ดั้ง CP-Meiji 10 8
วสุพล เจิ้ง 2 ดั้ง Foremost 9 7
ณัฏฐนิช จันทโรจวงศ์ 3 ดั้ง Coke 8 5
จิรโชติ เจิมสิทธิประเสริฐ 2 ดั้ง Coke 6 4
ศิวกร พิสุทธิวงศ์ 2 ดั้ง NEC 8 4
เชาวน์ เจริญสมสมัย 2 ดั้ง Big Cola 9 4
นราวิชญ์ พงศ์กิจวรสิน 3 ดั้ง NEC 9 4
กัมปนาท บุญรอด 2 ดั้ง C-Vitt 8 4
นันทวัฒน์ พระไตรยะ 1 ดั้ง Glory-Thai 7 3
วิชญ์ เสวตรวิทย์ 3 ดั้ง Panasonic 9 3
ไกรวิชย์ พัวพงพันธ์ 3 ดั้ง Big Cola 9 3
กษิดิษ จันทโรจวงศ์ 2 ดั้ง Big Cola 7 2
ภาณุพัฒ ดิษฐี 2 ดั้ง PTT 9 2
กุลเดช มหาเหมรัตน์ 3 ดั้ง Panasonic 7 2
จุน เทชิโรกิ 2 ดั้ง NEC 5 1
ณัฐชนน ลี้ดารา 1 ดั้ง Panasonic 5 1

 


  นักกีฬาที่มีโอกาสลุ้นรางวัล MVP

 

รายชื่อข้างต้นเป็นการสรุปจากผลงานจนถึงรอบปัจจุบัน โดยดูจากตำแหน่งที่ 1 และ 2 ของทีม ของคนที่มีผลการแข่งขันชนะ 7-9 กระดาน ถ้าขาดตกรายชื่อใครที่ชนะ 7-9 กระดาน กรุณาแจ้งเพิ่มรายชื่อด้วย