ผลการแข่งขันในรอบ 10 Result of Round 10

สายดำ Black Group

สายขาว White Group

Zorus (Chiengmai) VS (NO TEAM)

 Coke VS Foremost

Panasonic VS Ichitan

Magic Farm VS SEA

Glory-Thai VS Tiger Go (Malaysia)

Scott100 (Korat) VS NEC

Arirang (Korea) VS Sri Thai Superware

C-Vitt VS (NO TEAM)

Samsung VS Puriku

Pumpui VS PTT

Big Cola VS CP-Meiji (Korat)

Saigon (Vietnam) VS Nestle Water

MFEC VS Metcon (Singapore)

CMC (Chinese Taipei) VS Bank of China

การแข่งขันในรอบที่ 10 จะเริ่มในวันที่ 9 มีนาคม 2556 เวลา 9:00 น. ที่ตึก CP Tower ชั้น 11

 

     ในรอบนี้ บอกได้เลยครับว่า น่าติดตามสุด ๆ ยิ่งเข้าใกล้ช่วงท้ายของลีกเข้าไปทุกที แต่ละสายก็ยิ่งลุ้น โดยที่ 1 ของทั้งสองสายน่าจะเข้ารอบเกือบจะแน่นอนแล้ว แต่ที่ 2 ของสายของแต่ละสายนี่แหละ ที่น่าลุ้น

     เอาใจเชียร์ทีมไทยให้ผ่านเข้ารอบไปชิงได้หลาย ๆ ทีมนะครับ...


ผลการแข่งขันในรอบที่ 10

สายดำ Black Group

ผลการแข่งขัน

Zorus (Chiengmai) VS (NO TEAM)

 Coke VS Foremost

Panasonic VS Ichitan

Magic Farm VS SEA

Glory-Thai VS Tiger Go (Malaysia)

Scott100 (Korat) VS NEC

Arirang (Korea) VS Sri Thai Superware

-

0-4

0-4

2-2

3-1

2-2

4-0

 

สายขาว White Group

ผลการแข่งขัน

C-Vitt VS (NO TEAM)

Samsung VS Puriku

Pumpui VS PTT

Big Cola VS CP-Meiji (Korat)

Saigon (Vietnam) VS Nestle Water

MFEC VS Metcon (Singapore)

CMC (Chinese Taipei) VS Bank of China

-

1-3

2-2

0-4

4-0

2-2

3-1

วิเคราะห์ผลการแข่งขันหลังจากจบรอบที่ 10

     ในรอบนี้ สำหรับสายดำ ทีม Zorus ต้องหยุดพักไป จึงทำให้ Foremost และ Ichitan แซงหน้าขึ้นมาได้ แต่สถานการณ์ของ Ichitan ก็ไม่ดีนัก เพราะก็ต้องพบกับรอบที่ตัวเองไม่ได้แข่งเร็ว ๆ นี้ ทำให้ทีมที่น่าจะเข้าเป็นที่ 2 ของสายนี้น่าจะเป็น Foremost หรือ Zorus ที่ทั้งสองยังไม่เคยเจอกันเลย และจะต้องเจอกันเร็ว ๆ นี้ ส่วนผลการแข่งในสายนี้ในรอบนี้ คู่ที่พลิกโผเห็นจะเป็นทีม Scott100 ที่สามารถยันเสมอกับ NEC ได้ ส่วนคู่อื่น ๆ ไม่ได้มีผลกับทีมที่จะลุ้นเข้ารอบซักเท่าใดนัก

     สายขาวนั้นกลับตรงกันข้าม ทีมที่สามารถลุ้นเข้าที่ 2 ของสายต้องมาพบกันในรอบนี้ นั่นก็คือทีม Bank of China และ CMC จากไต้หวัน และ Bank of China ก็มาพลาดท่าเสียทีให้กับ CMC อย่างน่าเสียดายไป 1-3 ทำให้ทีมล่วงหล่นลงไปอยู่อันดับที่ 5 ร่วมและส่งผลให้ไม่สามารถลุ้นเข้ารอบได้แล้วเพราะยังต้องพบกับการหยุดแข่งอีกหนึ่งรอบ อีกคู่ที่ร้อนแรงสุด ๆ ก็คือ MFEC อันดับหนึ่งของสายต้องมาเจอกับทีมแข็งแกร่งอย่าง Metcon จากสิงคโปร์ แม้ว่าทีมจากสิงคโปร์เล่นไม่ค่อยดีนักในครั้งนี้ แต่รอบนี้ก็สามารถหยุด MFEC ไปได้โดยเสมอกัน 2-2 ทำให้คะแนนของทีมจ่าฝูงหยุดชะงักไปอีกครั้ง ทำให้ที่ 2 ของสายตามเข้ามาอย่างกะชั้นชิดโดยเก็บ Nestle Water 4-0 รวด ตามเข้ามาจ่อแซงขึ้นไป...

     เข้าสู่ทางโค้งสุดท้ายของการแข่งครั้งนี้แล้ว อีก 3 กระดาน อาจมีการพลิกล็อคออกมาก็ได้


ผลการแข่งขันในรอบ 10

สายดำ Black Group

อันดับ ทีม แข่ง ชนะ เสมอ แพ้ ได้ เสีย คะแนน
1 Arirang (Korea) 9 7 2 0 30 6 16
2 Foremost 9 7 1 1 27 9 15
3 Ichitan 10 5 4 1 26 14 14
4 Zorus 9 5 4 0 23 13 14
5 Glory Thai 9 5 3 1 24 12 13
6 NEC 10 3 4 3 20 20 10
7 Coke 9 2 4 3 16 20 8
7 Sri Thai Superware 10 2 4 4 16 24 8
9 Scott100 (Korat) 9 2 3 4 12 24 7
10 Tiger Go (Malaysia) 9 1 2 6 13 23 4
11 SEA 9 0 4 5 12 24 4
12 Panasonic 9 1 2 6 11 25 4
13 Magic Farm 9 0 3 6 10 26 3

สายขาว White Group

อันดับ ทีม แข่ง ชนะ เสมอ แพ้ ได้ เสีย คะแนน
1 MFEC 9 6 3 0 27 9 15
2 Saigon (Vietnam) 9 6 2 1 25 11 14
3 CMC (Chinese Taipei) 9 6 1 2 24 12 13
4 Puriku 10 6 0 4 23 17 12
5 CP-Meiji (Korat) 9 5 2 2 22 14 12
5 Bank of China 10 6 0 4 22 18 12
7 Metcon (Singapore) 9 3 2 4 18 18 8
8 Samsung 9 3 1 5 16 20 7
8 PTT 9 3 1 5 16 20 7
10 C-Vitt 9 3 1 5 13 23 7
11 Pumpui 10 1 3 6 14 26 5
12 Big Cola 9 2 1 6 11 25 5
13 Nestle Water 9 0 3 6 9 27 3

 นักกีฬาผู้หญิงที่ดีที่สุด

ชื่อ ระดับ ทีม จำนวนกระดานที่แข่งขัน จำนวนกระดานที่ชนะ
ภัทราพร อรุณไพจิตรา 3 ดั้ง MFEC 9 7
ณัฏฐนิช จันทโรจวงศ์ 3 ดั้ง Coke 7 4
วราพรรณ นาวารักษ์ 3 ดั้ง Pumpui 10 3
อรุณกร ปทุมวัน 1 ดั้ง PTT 5 3
ปารมี อิทธานุเวคิน 1 ดั้ง Bank of China 4 2
ศศพร จอมหงษ์ 1 ดั้ง Pumpui 7 1
กมลรส เดชะวงศ์วิเศษ 1 ดั้ง MFEC 0 0
จุฑาเมตต์ จารุรัชตพันธ์ 1 ดั้ง Glory-Thai 4 0

 


นักกีฬาระดับมัธยมที่ดีที่สุด

ชื่อ ระดับ ทีม จำนวนกระดานที่แข่งขัน จำนวนกระดานที่ชนะ
กฤษฎิ์ แจ่มขจรเกียรติ  4 ดั้ง MFEC 9 9
นนทวัฒน์ ตัณฑ์ธนศิวะกุล 2 ดั้ง PTT 9 8
ทศวัชร์ มนัสเสถียร 3 ดั้ง Foremost 9 8
นทีธร บลอมฟิลด์ 3 ดั้ง CP-Meiji 9 7
วสุพล เจิ้ง 2 ดั้ง Foremost 8 6
จิรโชติ เจิมสิทธิประเสริฐ 2 ดั้ง Coke 6 4
ณัฏฐนิช จันทโรจวงศ์ 3 ดั้ง Coke 7 4
ศิวกร พิสุทธิวงศ์ 2 ดั้ง NEC 8 4
เชาวน์ เจริญสมสมัย 2 ดั้ง Big Cola 9 4
นราวิชญ์ พงศ์กิจวรสิน 3 ดั้ง NEC 9 4
นันทวัฒน์ พระไตรยะ 1 ดั้ง Glory-Thai 6 3
กัมปนาท บุญรอด 2 ดั้ง C-Vitt 7 3
วิชญ์ เสวตรวิทย์ 3 ดั้ง Panasonic 8 3
ไกรวิชย์ พัวพงพันธ์ 3 ดั้ง Big Cola 9 3
กษิดิษ จันทโรจวงศ์ 2 ดั้ง Big Cola 6 2
ภาณุพัฒ ดิษฐี 2 ดั้ง PTT 9 2
จุน เทชิโรกิ 2 ดั้ง NEC 5 1
กุลเดช มหาเหมรัตน์ 3 ดั้ง Panasonic 6 1
ณัฐชนน ลี้ดารา 1 ดั้ง Panasonic 5 1

 


 นักกีฬาที่มีโอกาสลุ้นรางวัล MVP

 

ฤชากร ไตรรัตานุสรณ์ จาก ทีม Bank of China

กฤษฎ์ แจ่มขจรเกียรติ จาก ทีม MFEC

กมล สันติพจนา จาก ทีม Ichitan

ธนพล เตียวัฒนานนท์ จาก ทีม Glory-Thai 

 

รายชื่อข้างต้นเป็นการสรุปจากผลงานจนถึงรอบปัจจุบัน โดยดูจากตำแหน่งที่ 1 และ 2 ของทีม ของคนที่มีผลการแข่งขันชนะ 7-9 กระดาน ถ้าขาดตกรายชื่อใครที่ชนะ 7-9 กระดาน กรุณาแจ้งเพิ่มรายชื่อด้วย