ผลการแข่งขันในรอบ 8 Result of Round 8

สายดำ Black Group

สายขาว White Group

Panasonic VS (NO TEAM)

 Glory-Thai VS Foremost

Magic Farm VS Ichitan

Coke VS Zorus (Chiengmai)

Sri Thai Superware VS SEA

Arirang (Korea) VS Scott100 (Korat)

Tiger Go (Malaysia) VS NEC

Samsung VS (NO TEAM)

Big Cola VS C-Vitt

Nestle Water VS Puriku

CP-Meiji (Korat) VS MFEC

Bank of China VS Saigon (Vietnam)

PTT VS CMC (Chinese Taipei)

Metcon (Singapore) VS Pumpui

การแข่งขันในรอบที่ 8 จะเริ่มในวันที่ 2 มีนาคม 2556 เวลา 9:00 น. ที่ตึก CP Tower ชั้น 11

 

     รอบนี้ในสายดำ คู่ที่น่าจับตาก็คือ Glory-Thai ที่เจอกับ Foremost ศึกชิงที่ 2 เพื่อผ่านเข้ารอบของสายนี้ และต้องมาลุ้นว่าทีม Scott 100 สามารถเบรคเกาหลีได้ซักกระดานบ้างหรือไม่

     ในสายขาว ทีม CP-Meiji เจอกับ MFEC จะสามารถหยุดยั้งความร้อนแรงของ MFEC ได้หรือไม่ และ Bank of China ที่เจอกัน Saigon (Vietnam) ศึกชิงที่ 2 ของสาย

     ลีกครึ่งหลัง ได้เริ่มต้นขึ้นแล้ว...


 ผลการแข่งขันในรอบที่ 8

สายดำ Black Group

ผลการแข่งขัน

Panasonic VS (NO TEAM)

 Glory-Thai VS Foremost

Magic Farm VS Ichitan

Coke VS Zorus (Chiengmai)

Sri Thai Superware VS SEA

Arirang (Korea) VS Scott100 (Korat)

Tiger Go (Malaysia) VS NEC

-

2-2

1-3

1-3

2-2

4-0

1-3

 

สายขาว White Group

ผลการแข่งขัน

Samsung VS (NO TEAM)

Big Cola VS C-Vitt

Nestle Water VS Puriku

CP-Meiji (Korat) VS MFEC

Bank of China VS Saigon (Vietnam)

PTT VS CMC (Chinese Taipei)

Metcon (Singapore) VS Pumpui

-

1-3

0-4

2-2

0-4

1-3

3-1

วิเคราะห์ผลการแข่งขันหลังจากจบรอบที่ 8

     ในสายดำ ทีมที่ลุ้นเข้ารอบ Glory-Thai และ Foremost ต่างกินกันไม่ลง เฉือนกันไปคนละครึ่ง เลยทำให้ Zorus ที่เอาชนะ Coke มาแซงขึ้นไปเป็นอันดับ 2 ของสาย โดย Arirang ของเกาหลีก็ยังนำอยู่ ส่วน Ichitan ก็ยังตามเก็บแบบไม่ทิ้งห่างอยู่ แบบว่ามีจังหวะจะแซงขึ้นมาให้ได้ เอาเป็นว่าสายนี้ยังคงลุ้นกันต่อไป

     ในสายขาว ในรอบนี้มียักษ์ชนยักษ์ก็คือ Bank of China ที่เจอกับ Saigon จากเวียดนามเรียกว่าศึกชิ่งที่ 2 ของสาย แต่ทว่า Bank of China พ่ายหมดทุกมืออย่างพลิกความคาดหวัง ทำให้ล่วงหล่นลงมาเป็นที่ 3 ของสาย สถานการ์ณของ Bank of China ยังเรียกว่ายังตุ๊ม ๆ ต๋อม ๆ อยู่เพราะแม้ว่าแต้มจะนำที่ 3 มาหนึ่งแต้ม แต่ก็แข่งมากกว่าอยู่หนึ่งรอบ ทำให้ยังต้องลุ้นกันไปต่อ... และในที่สุด MFEC ก็ถูกเบรค score ชนะรวดไปได้โดยเสมอ 2-2 กับทีม CP-Meiji จากโคราช เรียกว่าแม้แต้จะถูกทิ้งห่างแต่ CP-Meiji ก็ยังเต็มที่ เรียกว่าสายนี้ก็ยังลุ้นกันอย่างสนุก

     Magic Farm กับ Nestle Water... เครื่องยังไม่ร้อน สงสัยต้องใส่เกียร 2 ได้แล้วละมั๊ง


 ผลการแข่งขันในรอบ 8

สายดำ Black Group 

อันดับ ทีม แข่ง ชนะ เสมอ แพ้ ได้ เสีย คะแนน
1 Arirang (Korea) 7 5 2 0 22 6 12
2 Zorus 8 4 4 0 20 12 12
3 Ichitan 8 4 3 1 20 12 11
3 Foremost 7 5 1 1 20 8 11
5 Glory Thai 7 3 3 1 18 10 9
5 NEC 8 3 3 2 18 14 9
7 Coke 7 2 3 2 14 14 7
7 Sri Thai Superware 8 2 3 3 14 18 7
9 Scott100 (Korat) 8 2 2 4 10 22 6
10 Panasonic 7 1 2 4 10 18 4
11 Tiger Go (Malaysia) 7 1 1 5 10 18 3
12 SEA 7 0 3 4 9 19 3
13 Magic Farm 7 0 2 5 7 21 2

 

สายขาว White Group

อันดับ ทีม แข่ง ชนะ เสมอ แพ้ ได้ เสีย คะแนน
1 MFEC 7 6 1 0 23 5 13
2 Saigon (Vietnam) 7 5 1 1 19 9 11
3 Bank of China 8 5 0 3 18 14 10
4 CMC (Chinese Taipei) 7 4 1 2 17 11 9
5 Puriku 8 4 0 4 17 15 8
6 CP-Meiji (Korat) 7 3 2 2 15 13 8
7 Metcon (Singapore) 7 3 1 3 15 13 7
8 Samsung 7 3 1 3 14 14 7
9 PTT 8 3 0 5 14 18 6
10 Big Cola 7 2 1 4 10 18 5
10 C-Vitt 8 2 1 5 10 22 5
12 Pumpui 8 1 2 5 12 20 4
13 Nestle Water 7 0 3 4 8 20 3

นักกีฬาผู้หญิงที่ดีที่สุด

ชื่อ ระดับ ทีม จำนวนกระดานที่แข่งขัน จำนวนกระดานที่ชนะ
ภัทราพร อรุณไพจิตรา 3 ดั้ง MFEC 7 6
ณัฏฐนิช จันทโรจวงศ์ 3 ดั้ง Coke 5 3
วราพรรณ นาวารักษ์ 3 ดั้ง Pumpui 8 3
อรุณกร ปทุมวัน 1 ดั้ง PTT 4 2
ปารมี อิทธานุเวคิน 1 ดั้ง Bank of China 4 2
ศศพร จอมหงษ์ 1 ดั้ง Pumpui 6 1
กมลรส เดชะวงศ์วิเศษ 1 ดั้ง MFEC 0 0
จุฑาเมตต์ จารุรัชตพันธ์ 1 ดั้ง Glory-Thai 3 0

นักกีฬาระดับมัธยมที่ดีที่สุด

ชื่อ ระดับ ทีม จำนวนกระดานที่แข่งขัน จำนวนกระดานที่ชนะ
กฤษฎิ์ แจ่มขจรเกียรติ  4 ดั้ง MFEC 7 7
นนทวัฒน์ ตัณฑ์ธนศิวะกุล 2 ดั้ง PTT 8 7
ทศวัชร์ มนัสเสถียร 3 ดั้ง Foremost 7 6
นทีธร บลอมฟิลด์ 3 ดั้ง CP-Meiji 7 5
วสุพล เจิ้ง 2 ดั้ง Foremost 6 5
จิรโชติ เจิมสิทธิประเสริฐ 2 ดั้ง Coke 5 4
ณัฏฐนิช จันทโรจวงศ์ 3 ดั้ง Coke 5 3
เชาวน์ เจริญสมสมัย 2 ดั้ง Big Cola 7 4
นราวิชญ์ พงศ์กิจวรสิน 3 ดั้ง NEC 7 4
นันทวัฒน์ พระไตรยะ 1 ดั้ง Glory-Thai 5 3
ศิวกร พิสุทธิวงศ์ 2 ดั้ง NEC 6 3
กัมปนาท บุญรอด 2 ดั้ง C-Vitt 6 2
ไกรวิชย์ พัวพงพันธ์ 3 ดั้ง Big Cola 7 2
กษิดิษ จันทโรจวงศ์ 2 ดั้ง Big Cola 4 1
วิชญ์ เสวตรวิทย์ 3 ดั้ง Panasonic 5 2
ภาณุพัฒ ดิษฐี 2 ดั้ง PTT 8 2
จุน เทชิโรกิ 2 ดั้ง NEC 3 1
กุลเดช มหาเหมรัตน์ 3 ดั้ง Panasonic 3 1
ณัฐชนน ลี้ดารา 1 ดั้ง Panasonic 4 1